1&M BANK (T) LTD | TAARIFA YA FEDHA ZILIZOKAGULIWA a
(AUDITED FINANCIAL STATEMENTS) KWA MWAKA ULIOISHIA DESEMBA 2025 ‘ ‘ ‘ B a n k

18M BANK (T) LTD TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA INCOME STATEMENT
WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31.12.2025 KWAMWAKA UNAOISHIA 31.12.2025
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1 |FedhaTastimu 8,197 31.12.2025 31.12.2024
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 78,330
3 Uwekezji Katika Amana za Serikali 167,365 I: Metiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 61,146 L Non-Funded income
s Hundi na Miamala va Kushughuliki Mapato/(Hasara) Halisi 18,303
undi na Miamala ya Kushughulikiwa -
kebisho k jili ya: - =
6 Miamala Baina ya Matawi - Marekebisho kwa Ajili ya . T S 31 '7B
7 |Bili Zilizoafikiwa - Hasara Katika Mali 26,347
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika - Badiliko Halisi Katika Mikopo (15,781)
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine 7,623 Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali 834
10 |Uwekezaji Katika Amana Nyingine - Mabadiliko Halisi Katika Amana 41,456
11 |Mikopo Halisi lliyopo 435,023 Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi (4,094)
. . Interest Income
12 Mali Nyingine 31,552 Zilizoafikiwa
13 | Uwekeziji wa Hisa 1,014 Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine 6,381 \ TZS 122.8B
14 | Akaunti za udhamini - Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (2,467) ==
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 13,715 (3.330)
.
16 UMLA YA MALI 803,965 .
J Mengineyo (1,206)
B DHIMA Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za 66,443
R . uendeshaiji
7 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 60,156 3 N N .
1 Metiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaiji: Cost to Income Ratio
18  |Amanaz Wateja 595,635 Hlonok
io Lili 23
19 |Dhamanaya Malipo kwa Fedha Taslimu - Gawio Lililopokewa é 54.8%
20 |Amana Maalumu 1,523 Ununuz wa Mali za Kudumu (5,565)
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha - Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu -
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa Ununuz wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala -
23 |Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa -
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na na Mawakala
Mteja . . BALANCE SHEET
25  |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi Mengineyo (bainisha) -
26 |Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za (5,542)
Zitakazolipwa Baadae Uwekezaji
27 |Dhima Nyingine Total Assets
28 |m . | LLL3 Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha: -
ladeni
25 |JUMLAYADHIMA 684.2m Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu - TZS 953 ‘9 B
30 119,754 .
MAL/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu - 2024:TZS 803.98
c FEDHA ZA W ANAHISA Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa -
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa 23,954 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu -
32 |Malipo juu ya bei ya hisa 31,528 Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine -
33 i i 270 . .
Akiba ya Mtaji Mengineyo (bainisha) (1,605) Customer Deposits
34 |Mapato Yaliyobakizwa 40,980 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za (1,605)
35 |Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 15,164 Kifedha T S 693.1 B,
36 |Akaunti Nyingine za Mtaji 7,858 \'A Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu: 2024: TZS 597.0B
37 |stahiki ya Wenyehisa Chache - Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali 59,296
38 [JUMLA YAFEDHA ZA WANAHISA 119,754 Zinazofanana na Fedha Taslimu
39 Dhima Zisizo Dhahiri 125,957 Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni 60,419
40 |Mikopo Chechefu 37,616 mwa Robo Mwaka/Mwaka
41 |Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 12,473 Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni 119716 [
42 |Mali Nyingine Chechefu mwa Robo Mwaka
i Nyingi - OO IWaK
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA TAARIFA YAMABADILIKO YAMTAI! TZS 153.6B
. VIASHIRIO VY KWAMWAKA UNAOISHIA 31.12.2025 2024 119.7B
(i)  |uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 14.90% (Kiastkwa shiling! milioni)
(i) |Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 8.41% Meajiwa Hisa MaliPojuuya Mapato Ziada ya Tengola Mengineyo Jumla
i) |uwi Mikopo Ghafi laya Am 68.08% beiyahisa__Yaliyobakizwa __Kisheria Ziada bainisha)
'wiano wa Mikopo atl naJum aya ana ! Mwaka wa sasa (31'12_2025)
(i¥)  |uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 55.66% Saliolamwanzo wa mwaka (01.01.2025)
) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 77.43% Faida / (Hasar,a) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato Non Performing Loans
) Mapato mengine yaliyojumuishwa
(V) |Ongezeko la Amana 6.94%]  [Miamala na wanahisa 4 03 o,
(vii)  |Ongezeko la Mali 8.66% ‘Z{ﬂ‘;’i" i KOl}i‘PV“'ﬂ . /O
iada ya Kisheria ) o
TAARIFA YA MAPATO NAMATUMIZI Tengola Ziada ya Jumla 2024:8.41%
Mengineyo
KWAMWAKA UNAOISHIA 31.12.2025
o o Salio la mwisho wa robo ya mwaka (31.12.2025) 37,754 31528 84,063 ) : 270 153,615
(Kiasi kwa shilingi milioni)
Limbikizo la Mwaka Uliopita(31.12.2024)
Limbikizo la Mwaka salio la mwanzo wa mwaka (01.01.2024) 23,954 31528 27,152 21686 - 286 104,606
RiWakakatasa Linganishi Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - 15,164 - - - 15,164
(Mwaka Uliopita) Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - . . (16) (16)
31122025 3112.2024 Miamala na wanahisa - - - - - - -
Gawio lililolipwa - - - - - - - .
- Ziada ya Kisheria - - 13,828 (13,828) - - -
1 Mapatoya th.a 97,877 Tengo a Zinda ya Jumla ) . ) s ) ) ) A f Bank
2 Gharama z Riba (1156)| | vengineyo ) ) ) ) ) ) )
3 Mapato Halisiya Riba (Tkutoa 2) 66722 salio lamwisho wa mwaka (31.12.2024) 23,954 31,528 56,144 7,858 - 270 119,754
4 Madeni Viza Yaliyofutwa - . . BENKI kwenda SIMU
- . .
5 Punguz/Ongezeko la tengo katika Mikopo 21876 Katika kuanda taarifa hizi za fedha, sera za uandaaji i ailizile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita (kama N ] B ure Ka b[sa aa.
6 Mapato Yasiyo ya Riba : 22,433 kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji taarifa za fedha katika kipindi cha mwaka wa sasa, mabadiliko yaelezwe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8).
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 7736
6.2 Ada na Kamisheni 7,635 Tembelea tawi lolote la 1&M bank
6.3 Gawio 23 kufungua akaunti yako leo
6.4 Mapato Mengine 7,038 | |linanaCheo : Saini Tarehe
7 Gharama Zisizo za Riba: (48,975) #NiBureKabisaaa
7.1 Mishahara na Mafao (t6,803)| [72hidMustafa
: g (Ofisa Mtendaji Mkuu) (Imesainiwa) 31.03.2026
7.2 Ada na Kamisheni (34)
7.3 Gharama Nyingine (32,048)
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji 18,303 Veronica Pascal Magongo
9 Tengola Kodiya Mapato (azg)| |MeouwaFedha) (Imesainiwa) 31.03.2026
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 15,164
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) (16) | [Aimtonga Adolph
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa robo ya mwaka /mwaka 15,148 (Mkaguzi Mkuu wa Ndani) (Imesainiwa) 31.03.2026
13 Idadi ya Waajiriwa 197
14 Mapato kwa Hisa 0.63 Hapo juu ni taarifa za Fedha za Benki zlizokakaguliwa kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba 2024 ambazo Z7imeandaliwa kulingana na viwango vya
15 Idadi ya Matawi s kimataifa vya uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya sheria ya makampuni Namba 12 ya mwaka 2002 CAP 212 Taarifa hizi zimekaguliwa na
wakaguzi wa nje KPMG na kupata hati safi. Taarifa hizi za Fedha zimepitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na kusainia kwa niaba yao na:
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 129% Jina: Saini Tarehe
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 13.52% R o reier On Your Side
o o . ) Mr.Jamhuri Ngelime (Imesainiwa) 31.03.2026
(ii) Uwiano wa Matumiz Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 54.92%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazmzalisha 1017% | | Mr. Christopher k. Maina (imesainiwa) 31.03.2026

+255 (784) 107999  customercare@imbank.co.tz




